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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI

Tamko la Tume ya Haki za Binadamu na Utawala Bora (THBUB) katika
Maadhimisho ya Siku ya Wafanyakazi Duniani Mei 1, 2025

Tarehe 1 Mei kila mwaka ni Siku ya Kimataifa ya Maadhimisho ya Siku ya
Wafanyakazi Duniani. Maadhimisho haya yamelenga katika kutambua
mchango wa wafanyakazi duniani kote katika kuleta maendeleo ya
kiuchumi na kijamii. Maadhimisho ya Siku ya Wafanyakazi kwa mwaka
2025 nchini yanaongozwa na kauli mbiu isemayo: “Uchaguzi Mkuu 2025
Utuletee Viongozi Wanaojali Haki na Maslahi ya Wafanyakazi, Sote
Tushiriki”

Kauli mbiu hii inawahamasisha Wafanyakazi kujitokeza kushiriki katika
Uchaguzi Mkuu utakaofanyika mwaka huu 2025 ili kuhakikisha kwamba
Pamoja na wananchi wengine wanawachagua viongozi wenye kuheshimu
na kulinda haki za binadamu na kusimamia misingi ya utawala bora wakati

wa utekelezaji wa majukumu yao ya kila siku.

THBUB inawakumbusha wafanyakazi kuwa upatikanaji wa viongozi
waadilifu utapunguza malalamiko ya wafanyakazi hasa katika masuala
yanayohusu maslahi yao binafsi.

Wakati maadhimisho haya yakifanyika, THBUB inatambua na kupongeza

juhudi za Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania katika
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kuhakikisha nchi inapata viongozi waadilifu, wasio na ubaguzi, wenye
uzalendo na wanaozingatia haki za binadamu na misingi ya utawala bora
katika utekelezaji wa majukumu yao ili kuendelea kuijenga Tanzania yenye

amani na utulivu.

THBUB inapenda kuwakumbusha waajiri kote nchini kuhusu umuhimu wa
kuzingatia haki za binadamu na misingi ya utawala bora katika kusimamia
utekelezaji wa majukumu ya kazi kwa wafanyakazi walio chini yao ikiwa ni
pamoja na kuboresha mazingira yao ya kazi; kuwashirikisha katika
kupanga, kutekeleza na kufuatilia mipango ya taasisi; kuepuka ubaguzi,

matumizi ya lugha chafu, ukaripiaji na udhalilishaji wa kijinsia.

Nitoe rai kwa Serikali na Waaijiri wote nchini kuendelea kuweka mazingira
bora ya kazi na kusimamia vyema maslahi ya wafanyakazi kwa mujibu wa
Katiba na Sheria za Ajira ili kujenga mazingira rafiki kwa wafanyakazi

kufurahia haki yao ya kufanya kazi na pia kuleta tija na ufanisi katika

utendaiji.

Napenda pia kutoa rai kwa kila mfanyakazi kutimiza wajibu wake kwa
kufanya kazi kwa kujituma na uadilifu huku wakifuata sheria na miongozo

iliyowekwa katika ajira. Tukifanya hivyo tutaleta maendeleo nchini.
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